วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 08.30 น. เป็นต้นไปณ โดมอาคารอเนกประสงค์สนามกลางบ้านบ้านท่าขอนยาง ตำบลท่าขอนยาง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ประธานในพิธีเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล นายวันชนะ ทวนวิเศษกุล ปลัดเทศบาลตำบลท่าขอนยาง กล่าวรายงานต่อประธานในพิธี พร้อมด้วย รองปลัดเทศบาลฯ หัวหน้าสำนักปลัดฯ ผู้อำนวยการกอง หัวหน้าฝ่าย พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าขอนยาง และผู้สูงอายุในเขตตำบลท่าขอนยาง เข้าร่วมร่วมกิจกรรม "โครงการพัฒนาศักยภาพและคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ด้านสิทธิประโยชน์ผู้สูงอายุ ด้านสุขภาพจิตผู้สูงอายุ ด้านสุขภาพผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 " เพื่อให้ผู้สูงอายุมีความรู้ความเข้าใจ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดูแลสุขภาพอนามัยของตนเอง ทั้งด้านโภชนาการ การพื้นฟู่สมถรรภาพร่างกาย และจิตใจเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้ผู้สูงอายุมีทัศนคติที่ดีต่อการดูแลสุขภาพให้แข็งแรง เพื่อดำรงอยู่ในสังคมอย่างมีคุณค่า
#กองสวัสดิการและสังคม #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง