วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 11.30 น. ณ โดมอาคารอเนกประสงค์สนามกลางบ้านบ้านท่าขอนยาง
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าขอนยาง เข้าร่วมกิจกรรม "ประเพณี รดน้ำดำหัว" ขอพรผู้สูงอายุในเขตตำบลท่าขอนยาง เนื่องในช่วงเทศกาลวันสงกรานต์ หรือวันขึ้นปีใหม่ของไทย เพื่อความเป็นสิริมงคลในการเริ่มต้นปีใหม่ไทย แสดงออกถึงความเคารพนบนอบต่อผู้ใหญ่หรือผู้ที่เคารพนับถือ
#กิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุ #กองสวัสดิการและสังคม #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง