วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น.ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลท่าขอนยาง ชั้น 2
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาลตำบลท่าขอนยาง เข้าร่วมพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ด้วยกระทรวงมหาดไทย โดยกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ได้รับพระบรมราชานุญาตให้เชิญพระบรมฉายาลักษณ์ ไปจัดพิมพ์เป็นแผ่นภาพขนาด 8.25 X 11.75 นิ้ว เพื่อเชิญไปประดิษฐาน ณ สถานศึกษา และหน่วยงานราชการต่างๆ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ โดยให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นทุกแห่ง ดำเนินการจัดพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ให้แก่ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น นายวันชนะ ทวนวิเศษกุล ปลัดเทศบาลตำบลท่าขอนยาง กล่าวรายงานต่อประธานในพิธี ผู้ร่วมพิธีร่วมขับร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีจอมราชา
#กองการศึกษา #งานบริหารงานทั่วไป #ฝ่ายอำนวยการ #สำนักปลัดเทศบาล #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง