วันศุกร์ที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น.
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมฯ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อาสาสมัครสาธารณสุขท่าขอนยาง อาสาสมัครสาธารณสุขบ้านหัวขัว และพนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าขอนยาง รวมทั้งสิ้น 75 คน เข้ารับการฝึกอบรมตามโครงการนาคาพิทักษ์ รักษ์ประชา เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับผู้ป่วยจิตเวชและข้อมูลบุคคลเฝ้าระวัง แนวทางการป้องกันอาชญากรรมรูปแบบใหม่ (ไพฑูลย์ ศิริพยัคฆ์ สวป.สภ.กันทรวิชัย) ยุทธวิธีการป้องกันตัว อำนาจและการจับบุคคล (พ.ต.ต.อภินพ กองเกิด สวป.ชส.) การป้องกันอาชญากรรมทางเทคโนโลยี และการตั้งศูนย์เครือข่ายนาคาพิทักษ์และกฏหมายคุ้มครองผู้ช่วยเหลือเจ้าพนักงาน (ร.ต.ท.ทองคำ ภูอองทอง รอง สว.(ป)ฯ) ณ โดมอาคารอเนกประสงค์กลางบ้าน บ้านท่าขอนยาง ตำบลท่าขอนยาง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
#งานกองทุนหลักประกันสุขภาพ #กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง