วันที่ 5 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. เป็นต้นไปนางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง มอบหมายให้ นางดวงจันทร์ อรุณเรือง รองนายกเทศมนตรีฯ เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก รณรงค์ทำความสะอาดใหญ่ (Big Cleaning Day) ประจำปี 2567
โดยการทำความสะอาด จัดเก็บขยะรอบสองข้างทางถนนสายหลักและสายรองในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลท่าขอนยาง การทำความสะอาดและเก็บขนขยะตกค้างบริเวณถนนหน้าวัดป่าวังเลิง ตำบลท่าขอนยาง อำเภอกันทรวิชัย
#เทศบาลตำบลท่าขอนยาง #กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม