วันจันทร์ที่ 4 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 14.00 น.
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง มอบหมายให้ ด.ต.ทองดี โฮมราช รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง (1) พร้อมด้วย นางดวงจันทร์ อรุณเรือง รองนายกเทศมนตรีตำบลท่าของ (2) นางสาวนันทวัน นิมิตร เลขานุการนายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง และนางสาวสมสมร เหล่ามูล หัวหน้าฝ่ายบริหารงานสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหัวขัว ตำบลท่าขอนยาง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม ได้รับการสนับสนุนงบประมาณประจำปีงบประมาณ 2567 จากกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลตำบลท่าขอนยาง มอบผ้าอ้อมให้ผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง หมู่ที่่ 7 , 8 , 9 , 12 , 13, 15 เครื่องตรวจระดับน้ำตาลในเลือด และเครื่องวัดความเค็ม ให้แก่ อสม. หมู่ที่ 7, 8 , 9 , 12 , 13, 15
#งานกองทุนหลักประกันสุขภาพ #กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง