วันศุกร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น.ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลท่าขอนยาง ชั้น 2
ด้วยสำนักงานยุติธรรมจังหวัดมหาสารคาม ได้กำหนดจัดโครงการขับเคลื่อนศูนย์ยุติธรรมชุมชนประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ครั้งที่ 2 โดยมีวัตถุประสงค์ให้ผู้เข้ารับอบรมได้รับการพัฒนาศักยภาพด้านการขับเคลื่อนศูนย์ยุติธรรมชุมชน และได้ความรู้เกี่ยวกับงานบริการของกระทรวงยุติธรรม โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือ คณะกรรมการศูนย์ยุติธรรมชุมชน จำนวน 96 คน
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง พร้อมด้วย นายวันชนะ ทวนวิเศษกุล ปลัดเทศบาลตำบลท่าขอนยาง หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล หัวหน้าฝ่ายอำนวยการ งานนิติการ และพนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลฯ เข้าร่วมโครงการฯ โดยมี...นายอดิศร วิฑูรศิลป์ นายอำเภอกันทรวิชัย เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการในครั้งนี้