วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์บ้านท่าขอนยางนางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง เป็นประธานในพิธีเปิด "โครงการอบรมอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก (อถล.)" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเจ้าหน้าที่ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการ
ในการนี้ ได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจาก สำนักงานท้องถิ่นจังหวัดมหาสารคาม, สำนักงานท้องถิ่นอำเภอกันทรวิชัย และคณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยมีกลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ ส่วนราชการ กลุ่มผู้นำชุมชน ประชาชนทั่วไป นักเรียน/นักศึกษา จิตอาสา และอาสาสมัครจากชุมชน จำนวนทั้งสิ้น 100 คน
#กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม#เทศบาลตำบลท่าขอนยาง