วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 น. เป็นต้นไป ณ อาคารอเนกประสงค์สนามกลางบ้านท่าขอนยาง ตำบลท่าขอนยาง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาลฯ หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลฯ ครูใหญ่ คุณครู นักเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุเมืองท่าขอนยาง ผู้สูงอายุในเขตเทศบาลตำบลท่าขอนยาง และครูใหญ่ คุณครู นักเรียนโรงเรียนวัดศรีเวียงชัย เข้าร่วมกิจกรรมโครงการสนับสนุนการแข่งขันกีฬาเพื่อสุขภาพ สำหรับผู้สูงอายุในเขตเทศบาลตำบลท่าขอนยาง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุมีกิจกรรมออกกำลังกาย กิจกรรมการแข่งขันกีฬาและสันทนาการส่งเสริมให้ผู้สูงอายุมีสุขภาพแข็งแรง และส่งเสริมความรักความสามัคคีในหมู่คณะ
#กิจกรรมแข่งขันผู้สูงอายุ#กองสวัสดิการสังคม #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง