วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.30 น. เป็นต้นไปณ บริเวณท่อระบายน้ำถนนสาย 2202
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ได้มอบหมายให้พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่ กองช่าง กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และสำนักปลัดเทศบาล งานป้องกันฯ งานเทศกิจ ลงพื้นที่ลอกท่อระบายน้ำและดูดสิ่งปฏิกูลในท่อระบายน้ำที่อุดตันในเขตพื้นที่ตำบลท่าขอนยาง เพื่อแก้ไขปัญหาขยะมูลฝอยอุดตันในท่อระบายน้ำ ลดปัญหาน้ำท่วมขังเวลาฝนตก ตั้งแต่วันที่ 5-9 กุมภาพันธ์ 2567 เป็นต้นไป ขออภัยในการสัญญาไปมาของประชาชนในความไม่สะดวก
#ขอแจ้งประชาสัมพันธ์การลอกท่อระบายน้ำ#โปรดใช้ถนนด้วยความระมัดระวัง #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง