วันที่ 18 มกราคม 2567 ณ โดมอาคารอเนกประสงค์สนามกลางบ้านท่าขอนยาง
พระสารคามมุนี รองเจ้าคณะจังหวัดมหาสารคาม (เจ้าอาวาสวัดสว่างวารี)นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ครูใหญ่ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุเมืองท่าขอนยาง เข้าร่วมพิธีบายศรีสู่ขวัญ ยินดีต้อนรับนายกนก ศรีวิชัยนันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เยี่ยมพบปะนักเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุเมืองท่าขอนยาง
#พิธีบายศรีสู่ขวัญ#โรงเรียนผู้สูงอายุเมืองท่าขอนยาง #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง