วันที่ 17 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น.
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง ในนามประธานคณะอนุกรรมการสนับสนุนการจัดบริการดูแลระยะยาวสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง (LTC) พร้อมด้วยคณะอนุกรรมการ คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าขอนยาง ร่วมกับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหัวขัว
ดำเนินการออกเยี่ยมติดตาม มอบชุดสุขภาพและผ้าอ้อมผู้ใหญ่ แก่ผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง ณ บ้านหัวขัว หมู่ 9,15, บ้านดอนยม หมู่ 7, บ้านดอนสวน หมู่ 12 และบ้านดอนเวียงจันทน์ หมู่ 8,13 รวมจำนวนทั้งสิ้น 13 ราย เพื่อสนับสนุนการดูแลสุขภาพ การสร้างขวัญและกำลังใจในการส่งเสริมสุขภาพให้กับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงต่อไป