วันที่ 16 มกราคม 2567 เวลา 14.00 น.ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลท่าขอนยาง ชั้น 2
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง พร้อมด้วย ปลัดเทศบาลฯ รองปลัดเทศบาลฯ หัวหน้าสำนักปลัดฯ ผู้อำนวยการกองทุกกอง หัวหน้าฝ่ายทุกฝ่าย พนักงานเทศบาล พนักงานจ้าง และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าขอนยางทุกท่าน เข้าร่วมตรวจสารเสพติด ด้วยศูนย์ปฏิบัติการป้องกันและปราบปรามอำเภอกันทรวิชัย (ศป.ปส.อ.กันทรวิชัย) ได้จัดทำแผนปฏิบัติการ "ยุทธการมหาสารคาม เมืองปลอดภัยยาเสพติด" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ที่มีเป้าหมายในการคัดกรองตรวจสารเสพติดในเจ้าหน้าที่ของรัฐ ทุกแห่ง เพื่อป้องกันไม่ให้เจ้าหน้าที่ของรัฐเข้าไปเกี่ยวข้องกับยาเสพติด เป็นผู้เข้าตรวจหาสารเสพติดในครั้งนี้
#ตรวจสารเสพติด2567 #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง