ในวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 ณ สนามกลางบ้าน บ้านท่าขอนยาง ตำบลท่าขอนยางอำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
นางศุจีนันนท์ บุตราช นายกเทศมนตรีตำบลท่าขอนยาง กล่าวรายงานต่อประธานในพิธีเปิดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เด็ก เยาวชน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ โดย ท่าน ส.ส. รัฐ คลังแสง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เป็นประธานในพิธีเปิด อ่านสารวันเด็กแห่งชาติ พ.ศ. 2567 และให้โอวาทแก่เด็ก เยาวชน พร้อมกล่าวเปิดงาน ปล่อยป้ายแพรลูกโป่งในกิจกรรมในครั้งนี้
#กิจกกรรมงานวันเด็ก2567#กองการศึกษา #เทศบาลตำบลท่าขอนยาง